Tin18.tk - Diễn đàn để sẻ chia
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tin18.tk - Diễn đàn để sẻ chia

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Latest topics
» Cửa xếp Đài Loan loại tốt nhất
**Người mang theo giấc mơ!** I_icon_minitimeMon Sep 23, 2013 2:07 pm by admin

»  Nhận thi công cửa xếp Đài Loan
**Người mang theo giấc mơ!** I_icon_minitimeMon Sep 23, 2013 1:59 pm by admin

» Cửa xếp sắt Đài Loan
**Người mang theo giấc mơ!** I_icon_minitimeMon Sep 23, 2013 1:51 pm by admin

» Tìm nhà phân phối cửa xếp Đài Loan
**Người mang theo giấc mơ!** I_icon_minitimeMon Sep 23, 2013 1:37 pm by admin

» Giáo trình lập trình web PHP
**Người mang theo giấc mơ!** I_icon_minitimeSun Mar 06, 2011 7:53 pm by minhtri3007

»  Gửi yêu cầu tặng nhạc thì vào đây !
**Người mang theo giấc mơ!** I_icon_minitimeSun Mar 06, 2011 7:26 pm by Ruby

» chỉ có ở việt nam không độc không lấy tiền
**Người mang theo giấc mơ!** I_icon_minitimeSun Mar 06, 2011 7:11 pm by Ruby

» moi nhuom wa dau moi
**Người mang theo giấc mơ!** I_icon_minitimeSun Mar 06, 2011 7:06 pm by Ruby

» ... Qua" khu*" trong 3m !...
**Người mang theo giấc mơ!** I_icon_minitimeSun Mar 06, 2011 6:47 pm by Ruby

» admin oi có thế cho tớ xin bộ cài driver đa cấu hinh không
**Người mang theo giấc mơ!** I_icon_minitimeMon Feb 21, 2011 8:29 pm by phongkê

Truy cập nhanh
 Trang chủ
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Liên kết
  • Rao vặt
  • lắp đặt camera
  • máy tính để bàn
  • màn hình laptop
  • pin laptop
  • màn chiếu
  • máy chiếu
  • máy đếm tiền
  • máy in
  • adsl viettel | lap mang viettel | cap quang viettel | internet viettel |
    Thời gian là vàng bạc
    April 2024
    MonTueWedThuFriSatSun
    1234567
    891011121314
    15161718192021
    22232425262728
    2930     
    CalendarCalendar

Share | 

**Người mang theo giấc mơ!**

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
    Tác giảThông điệp
    nhokkonn_s2
    Moderator
    Moderator
    nhokkonn_s2

Điểm : 135

**Người mang theo giấc mơ!** _
    Bài gửiTiêu đề: **Người mang theo giấc mơ!**   **Người mang theo giấc mơ!** I_icon_minitimeFri Oct 08, 2010 2:57 am

Giấc mơ của anh !

Tôi muốn...
    Gào lên cho vỡ đất trời
    Cho tim ngừng đập, cho đời biến tan
    Yêu chi chuốc lấy phũ phàng
    Đau thương chất đọng, ngút ngàn vấn vương

Khi em ngồi trong phòng đọc thư anh , em có mở nhạc ko , có gã đàn ông kia ngồi cạnh bên ko , em có đọc cho hắn nghe cùng ko nhỉ? Dù em làm những gì , cũng an tâm , vì có lẻ vào lúc này , anh đã ngồi trên một bờ đá nhìn ra biển khơi mênh mông nghìn trùng. Chắc em sẽ thở phào nhẹ nhỡm vì đã trút được gánh nặng. Không nói là chính xác hơn là cái gánh nặng ấy tự nó rơi ra khỏi đời em. Anh ko nói lời cay đắng mà rất thật lòng , anh chấp nhận làm kẻ thua cuộc. Anh ko cũng ko hề giả vờ cao thượng mà nói rằng anh ra đi để cho em hạnh phúc , vì anh biết em cũng sẽ ko tìm được hạnh phúc nơi người đàn ông ẻo lả đó đâu. Em đang nhầm lẫn giữa sự ẻo lả và dịu dàng , giữa bản chất thật con người và học vị, giữa một tình yêu tự nhiên và sự chinh phục khéo léo. Ồ ko , anh xin lỗi !Tại sao anh lại xen vào sự trọn lựa của em , khi anh đã ra đi và nhận chịu sự cô đơn thuộc về mình , em nhỉ?

Anh cô đơn lắm em ạ ! bởi ngoài em , anh còn biết yêu ai? Bởi anh ko có nhiều ưu điểm như em .Em vô cùng nhan sắc , vô cùng tài hoa , rất thông minh và nhiều chữ nghĩa . Còn anh , chỉ có tình yêu và niềm tin , tình yêu dành cho em , niềm tin đặt vào em . Thế nên , khi em trả lại tình yêu ấy . có lẻ vì nó quá giản đơn mộc mạc , thì niềm tin trong anh cũng rơi vào khoảng ko mất rồi !
    Anh đã đi rất xa . Đi cho em , đi vì em đấy ! Chắc em định hỏi anh nói thế là nghĩa gì , phải ko ? Em vô tư lắm , hồn nhiên lắm! Cũng như khi cảm thấy cần thay đổi một tình yêu , cần quên một lời hứa hẹn , em cũng thay đổi , cũng quên một cách vô tư , rất hồn nhiên ! Nhưng anh thì ko ngày mới yêu nhau anh đã hứa tất vả vì em . nên giờ đây sự ra đi của anh là thực hiện lời hứa ấy . Anh đi để em ko cần phải nói dối , ko cần gượng gạo dấu che sự thật với anh làm gì nữa ! Anh biết tất cả rồi em ạ ! Anh biết mình đã gối đầu trên cỏ dại mơ tát cạn dòng sông để vớt ánh trăng vàng , nhưng khi dòng sông đã cạn mới vỡ lẻ ra đó chỉ là bóng trăng , dại khờ làm sao , Suốt 5 năm quen và được em nói lời hứa hẹn , để rồi cuối cùng mới hiểu đó chỉ là ảo ảnh của tình yêu !
    Giấc mơ một ngày cưới .là do em hứa đó mà . Anh đã mừng suýt khóc . Anh đã mạnh dạng thưa chuyện với gia đình . Chị em anh ai cũng vui vẻ hài lòng . Thực tế em cũng đã biết rồi , tất cả mọi người trong nhà anh ai cũng quí em , họ tiếp em như một thượng khách mỗi khi em đến . Tội nghiệp anh , Anh đã ôm niềm tin vút cao , ngất ngưỡng tới trời . Anh bay về Tphcm để tiếp tục làm việc những tháng cuối của hộp đồng lao động để có tiền cưới em , đám cưới của chúng mình sẽ thật lớn em nhỉ, như hạnh phúc phúc đang dâng tràn trong lòng anh . Giá rét lạnh căm , việc lớn việc nhỏ , làm đêm làm ngày . gian nan và nhọc nhằn ... Anh chịu đựng được hết . Cứ mỗi đêm nằm thấy em trong tà áo cưới , trắng như tơ trời tha thướt , như tiên nữ , sáng ra anh khỏe lại ngay .Bạn bè ngạc nhiên hỏi ." Mầy bị bệnh gì mà làm việc như trâu dzậy?" Anh cười thầm . Có đúng là trâu cũng tốt , ko cày thì làm sao đồng lúa tình yêu trổ bông được hả em ?
    Em biết ko ? đó là những ngày mơ vô cùng đẹp , vô cùng hạnh phúc .Anh muốn khoe tình yêu này cho tất cả tphcm biết là anh yêu em , rằng em là cô gái Việt Nam cực kỳ xinh đẹp , có tâm hồn bình yên như biển chiều , có giọng hát như chim họa mi buổi sáng , em hiền hòa dịu êm , em là lẻ sống của đời anh và quan trọng nhứt là em đã hứa cùng anh ..
    Nhưng chỉ còn cơn mộng dữ! Tháng cuối ở đây ko hiểu sao giấc ngủ của anh toàn là mộng dữ. Anh thấy em đi bên người khác , con đường em đi đầy mưa gió , anh đứng lại bên đời bảo bùng . Có khoản ko đầy lốc xoáy chắn giữa hai ta . Anh bất lực . chới với hụt hẫng. Em độc ác lạnh lùng , nỡ nụ cười dao nhọn . Anh chết trên đời anh !Giấc mơ ấy cứ lập đi lập lại nhiều lần, đến nỗi khi ra thăm lại em nghe tin em thay đổi , anh ko còn thấy lạ .
    Xong hết rồi em ạ!
    Anh định nói vĩnh biệt tình em nhưng nghĩ lại , em có tình gì với anh đâu mà biệt ,. Chỉ là anh nằm mơ trên lời hứa của em thôi mà ! Cái khờ của anh là ở chỗ đó ,nhưng ngay cả bây giờ anh có khôn hơn chút nào đâu . Giống như trò chơi đã xếp sẵn chương trình anh làm sao ko thua cho được !Em chơi quân cờ hứa , anh chọn làm giấc mơ .Quên một lời hứa đâu phải là chuyện khó , nhưng mơ thì ai cản được nó bao giờ . Thế nên bây giờ anh vẫn còn mơ và cũng chẳng biết bao giờ anh mới ko còn mơ giấc mơ ấy nữa .Nên anh chỉ nói "Xong về phần em , hảy coi như em chưa từng hứa gì . Và xong về phần anh , anh chấp nhận đấy chỉ là giấc mơ ko bao giờ trở thành sự thật . Cũng như tình yêu của anh , anh biết sẽ ko bao giờ hết yêu em .
    Anh ra đi , mang theo giấc mơ mình . như bài hát "Tiễn Đưa" Làm người ở lại có bao giờ vui " nhưng chuyện chúng mình thì ngược lại em nhỉ ? chỉ mong có ngày nào đó cơn vui lắng xuống , khi con đường em đi có nhiều hạt mưa sa, em hảy dành một chút nhớ về nơi xa xôi này , hình bóng em suốt đời vẫn còn mãi trong giấc mơ của anh ...................!
    Tạm biệt tình em
    http://vn.360plus.yahoo.com/o0o_maiyeu_mainho_o0o
    minhquynh
    Thành viên
    Thành viên
    minhquynh

Điểm : 42

Bài gửiTiêu đề: Re: **Người mang theo giấc mơ!**   **Người mang theo giấc mơ!** I_icon_minitimeFri Oct 08, 2010 11:00 am

Bao năm trôi qua anh vẫn yêu em
    Dù chuyện tình mình giờ đi xa lắm
    Và trái tim không thuộc về anh
    Đêm đêm nằm mơ anh trông thấy em
    Như vút ve môi mềm được thấy ta luôn gần nhau
    Nhưng hôm nay em đã đi rất xa
    Để lại một mình anh ôm thương nhớ
    Và tiếc thương khi ta gần nhau
    Anh biết giờ đây mình không thể trở lại bên nhau
    Thì xin những giấc mơ thôi đừng về đừng mang hơi ấm của ngày tháng qua

Vì trái tim anh yêu em nhiều lắm
    Hạnh phúc bên em không thể nào quên
    Vì anh đã quá vô tâm người ơi
    Để hạnh phúc mới đánh rơi

Người hãy thứ tha cho anh lần nữa
    Cuộc sống cho em mang thêm buồn đau
    Và anh xin chúc em luôn được vui
    Cùng người yêu tốt với em trong cuộc đời hôm nay

Lời bài hát trên có lẽ rất hợp với tâm trạng của bạn. vì anh đã quá vô tâm người ơi, để hạnh phúc mới đánh rơi. Phải chăng lỗi 1 phần thuộc về bạn?
    admin
    Admin
    Admin
    admin

Điểm : 244

Bài gửiTiêu đề: Re: **Người mang theo giấc mơ!**   **Người mang theo giấc mơ!** I_icon_minitimeFri Oct 08, 2010 5:58 pm

Bạn Q yêu ai rùi hay sao mà hum nay tâm trạng thế ? Question
    https://tin18.forumvi.com
    nhokkonn_s2
    Moderator
    Moderator
    nhokkonn_s2

Bài gửiTiêu đề: Re: **Người mang theo giấc mơ!**   **Người mang theo giấc mơ!** I_icon_minitimeSat Oct 09, 2010 6:54 am

minhquynh đã viết:
    Bao năm trôi qua anh vẫn yêu em
    Dù chuyện tình mình giờ đi xa lắm
    Và trái tim không thuộc về anh
    Đêm đêm nằm mơ anh trông thấy em
    Như vút ve môi mềm được thấy ta luôn gần nhau
    Nhưng hôm nay em đã đi rất xa
    Để lại một mình anh ôm thương nhớ
    Và tiếc thương khi ta gần nhau
    Anh biết giờ đây mình không thể trở lại bên nhau
    Thì xin những giấc mơ thôi đừng về đừng mang hơi ấm của ngày tháng qua

Vì trái tim anh yêu em nhiều lắm
    Hạnh phúc bên em không thể nào quên
    Vì anh đã quá vô tâm người ơi
    Để hạnh phúc mới đánh rơi

Người hãy thứ tha cho anh lần nữa
    Cuộc sống cho em mang thêm buồn đau
    Và anh xin chúc em luôn được vui
    Cùng người yêu tốt với em trong cuộc đời hôm nay

Lời bài hát trên có lẽ rất hợp với tâm trạng của bạn. vì anh đã quá vô tâm người ơi, để hạnh phúc mới đánh rơi. Phải chăng lỗi 1 phần thuộc về bạn?
    chắc zậy quá bạn uj! tuj pj giờ cô đơn oy!! Like a Star @ heaven
    minhquynh
    Thành viên
    Thành viên
    minhquynh

Điểm : 42

Bài gửiTiêu đề: Re: **Người mang theo giấc mơ!**   **Người mang theo giấc mơ!** I_icon_minitimeMon Oct 11, 2010 11:16 am

sao bạn admin lại nói thế. Chẳng nhẽ cứ phải yêu thì mới được nói về chuyện tình yêu ak
    nhokkonn_s2
    Moderator
    Moderator
    nhokkonn_s2

Bài gửiTiêu đề: Re: **Người mang theo giấc mơ!**   **Người mang theo giấc mơ!** I_icon_minitimeMon Oct 11, 2010 3:51 pm

thank minhquynh nhju nhju! ngày sinh nhật của người đó cũng chính là ngày kết thúc 1 cuộc tình!
    ơi hỡi ông trời! tuj pùn muk hok hjủ tại sao tụ pùn Like a Star @ heaven
    "vì anh đã quá vô tâm người ơi, để hạnh phúc mới đánh rơi!........."
    Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: **Người mang theo giấc mơ!**   **Người mang theo giấc mơ!** I_icon_minitime

**Người mang theo giấc mơ!**

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
    Trang 1 trong tổng số 1 trang